Tsarin Salon Nau'in Kayan Ido na Tushen Kaya

Shigar da imel ɗin ku kuma ci gaba da sabuntawa tare da wasiƙun labarai, gayyata taron gayyata da haɓakawa ta imel ɗin Kasuwancin Vogue.Kuna iya cire rajista a kowane lokaci.Da fatan za a koma zuwa manufar sirrinmu don ƙarin bayani.
Masana'antar tufafin ido ba ta ci gaba da tafiyar da sauran masana'antu na zamani ba, amma a matsayin sauye-sauye na kamfanoni masu zaman kansu suna tasiri kasuwa tare da sabbin dabaru, sabbin fasahohi, da sadaukar da kai ga hada kai, canje-canje suna faruwa.
Har ila yau, ayyukan M&A sun ɗauko, wanda alama ce ta ƙarin tashin hankali.Kering Eyewear ta sanar a jiya cewa tana shirin siyan Lindberg, alamar kayan kwalliyar kayan kwalliyar Danish da aka sani da manyan tabarau na gani na gani na titanium da fasali na al'ada, wanda ke nuna niyyar haɓakawa a wannan fanni.Bayan jinkiri da rikice-rikice na shari'a, masana'antar kayan kwalliyar Faransa-Italiya EssilorLuxottica a ƙarshe ta kammala siyan dillalin kayan gira na Holland Grandvision kan Yuro biliyan 7.3 a ranar 1 ga Yuli. Wata alama ce ta ci gaba: Warby Parker, ƙwararren masani a kan kayan ido na omnichannel a Amurka, ya riga ya shigar da karar. IPO-da za a ƙayyade.
An dade da mamaye masana'antar kayan sawa da wasu sunaye, kamar EssilorLuxottica da Safilo a Italiya.Kamfanonin kayan kwalliya irin su Bulgari, Prada, Chanel da Versace sun dogara da waɗannan manyan 'yan wasa don samar da tarin kayan sawa waɗanda galibi suna da lasisi.An ƙaddamar da Kering Eyewear a cikin 2014 da ƙirar ciki, haɓakawa, kasuwa da rarraba kayan ido don alamar Kering, Cartier na Richemont da Alaïa, da alamar wasanni Puma.Har yanzu ana fitar da masana'anta ga masu samar da kayayyaki na cikin gida: Fulcrum ya kafa kasuwancin shigar da jari na Yuro miliyan 600.Koyaya, sabbin ƙwararrun ƙwararrun kayan kwalliya a cikin ƙira, ƙira da rarrabawa suna haifar da sabon kuzari ga kasuwa.Bugu da ƙari, duk da rinjayen matsayi na EssilorLuxottica, wasu kamfanonin kera kayayyaki suna neman koyo daga nasarar samfuran kayan sawa masu zaman kansu.Sunan da ya kamata a gani: Monster na Koriya ta Kudu, alama mai jigo mai jigo na zahiri wanda yayi kama da zane-zane, babban haɗin gwiwa da ƙira mai kyau.LVMH ya sayi hannun jarin kashi 7% a cikin 2017 akan farashin dalar Amurka miliyan 60.Wasu sukan zama sabbin abubuwa da haɗa kai.
A cewar Euromonitor International, masana'antar gani za ta dawo da karfi a cikin 2021, kuma ana sa ran masana'antar za ta yi girma da kashi 7% zuwa dalar Amurka biliyan 129.Tunda ana siyan tabarau galibi a cikin shaguna, farfadowar tattalin arzikin zai kasance ne ta hanyar annashuwa na ƙuntatawa ta zahiri da cutar ta haifar da tarin buƙatun.Masu sharhi sun ce sake bude masana'antar sayar da kayayyaki zai inganta farfadowar lambobi biyu a wasu kasuwanni, ciki har da Hong Kong da Japan.
A tarihi, masana'antar kera kayayyaki ba ta taɓa samun ƙwarewar kera kayan sawa ido ba, don haka sai ta koma kamfanoni irin su EssilorLuxottica don kera da rarraba kayayyaki.A cikin 1988, Luxottica ya sanya hannu kan yarjejeniyar lasisi ta farko tare da Giorgio Armani, "an haifi sabon nau'in da ake kira' gilashin ", kamar yadda Federico Buffa, Daraktan R&D, Salon Samfura da Lasisi na Luxottica Group, ya ce.
Samun EssilorLuxottica na GrandVision ya haifar da babban ɗan wasa.Wani manazarci Bernstein Luca Solca ya ce a cikin wani rahoto: "Fitowar sabon gilan gilasan ya shigo cikin matakin.""Yanzu za mu iya fara aikin haɗin gwiwa bayan haɗin gwiwa da gaske.Akwai abubuwa da yawa da za a yi, gami da…haɗin kayan aiki da tallace-tallace.Tsari da ababen more rayuwa, haɗaɗɗen yankan ruwan tabarau da wuraren rufewa, daidaita girman cibiyar sadarwar dillali da rationalization, da haɓaka dijital. ”
Koyaya, ƙananan samfuran na iya shafar haɓakar gilashin alatu na gaba.Kamfanonin Amurkan Coco da Breezy suna da hannun jari a Nordstrom da kuma shagunan gani kusan 400, suna sanya haɗin kai a sahun gaba na kowane tarin."Kayayyakinmu ba su da jinsi," in ji 'yan'uwa mata tagwaye Corianna da Brianna Dotson Ba-Amurke da Puerto Rican.“Lokacin da muka fara shiga kasuwa, mutane koyaushe suna cewa: 'Ina tarin tufafin mazanku?Ina tarin kayan mata na ku?Muna ƙirƙirar gilashin ga mutanen da [masu kera na gargajiya] ke watsi da su koyaushe."
Wannan yana nufin ƙirƙirar tabarau masu dacewa da gadoji na hanci daban-daban, kunci da sifofin fuska."A gare mu, yadda muke yin gilashin shine ta hanyar gudanar da bincike na kasuwa da kuma yin iyakar ƙoƙarinmu don ƙirƙirar [frames] da ya dace da kowa," in ji 'yan'uwan Dotson.Sun tuna da tasirin halartar bikin baje kolin Vision a matsayin alamar gilashin da baƙar fata ke da ita."A gare mu, yana da matukar muhimmanci mu nuna alatu ba kawai a Turai ba.Akwai hanyoyi da yawa na kallon kayan alatu,” inji su.
Alamar Koriya ta Gentle Monster, wanda wanda ya kafa kuma Shugaba Hankook Kim ya ƙaddamar a cikin 2011, ya fara kera firam ɗin don masu amfani da Asiya na musamman, amma bayan jawo hankalin masu sauraron duniya, alamar yanzu ta ƙirƙiri jerin tabarau masu haɗawa."A farkon, ba mu da gaske tunanin tafiya duniya," in ji David Kim, darektan kwarewar abokin ciniki a Gentle Monster."A lokacin, a cikin kasuwar Asiya, manyan firam ɗin sun kasance wani yanayi.Yayin da muke girma, mun gano cewa waɗannan firam ɗin ba kawai suna da sha'awar yankin Asiya ba. "
Zane mai haɗawa, kamar duk manyan tabarau, duka mai salo ne kuma mai amfani."Muna buƙatar samun damar haɗa abubuwa, salo da ayyuka," in ji Kim.“Sakamakon shi ne cewa muna da zaɓi mai faɗi da sassauci mafi girma a cikin ƙirarmu.Za mu sami tsarin ƙira, amma za mu sami girma dabam don daidaitawa.Ƙarƙashin ƙasa shine a sami gwargwadon yiwuwar ba tare da sadaukar da ƙira ba.Haɗuwa da juna.”Kim ya ce ƙananan kamfanoni kamar Gentle Monster na iya yin kyakkyawan aiki na gwajin kasuwa, samun ra'ayi kai tsaye daga masu amfani, da kuma haɗa waɗannan ra'ayoyin a cikin samfurin samfurin na gaba.Ba kamar masu kera kayan sawa na yau da kullun ba, Gentle Monster ba a kididdigar kayan sawa ko bayanai.Ta hanyar mai da hankali kan ra'ayoyin abokin ciniki da sabbin fasahohi, ya girma ya zama babban mai ƙididdigewa.
Mykita alama ce ta Berlin wacce ke siyar da kayayyaki ga 'yan kasuwa a cikin ƙasashe 80, kuma R&D shine tushen kasuwancinsa.Moritz Krueger, Shugaba kuma darektan kirkire-kirkire na Mykita, ya ce har yanzu masana'antar kayan sawa ba ta ci gaba ba.Krueger ya yi imanin cewa dole ne a fahimci nau'ikan mabukacin sa da fasalin fuska."Mun kasance muna gina jerin shirye-shiryen mu bisa cikakken bincike na nau'ikan fuska daban-daban da buƙatun magunguna daban-daban," in ji Kruger."[Muna da] cikakkiyar fayil ɗin samfurin, wanda ke ba abokan cinikinmu damar yin zaɓin da ya dace akan sikelin duniya… nemo wannan abokin haɗin gwiwar da ya dace da gaske."
Tsarin ci gaba yana cikin ainihin Mykita, ƙwararren masani, wanda ya ƙirƙira fiye da 800 raka'a.Duk firam ɗin sa na hannu ne a Mykita Haus a Berlin, Jamus.
Waɗannan ƙananan samfuran na iya yin tasiri mara daidaituwa akan kasuwa, kuma akwai dalilai masu kyau da yawa."Kamar a kowane nau'i, sabon mutum zai yi nasara a ƙarshe saboda suna da samfurin da ya dace, sadarwa mai kyau, inganci mai kyau, salon da ya dace, kuma sun kulla alaka da mabukaci," in ji babban jami'in alatu Francesca Di Pasquantonio. , Deutsche Bank Equity Research.
Kamfanonin kayan alatu suna son shigowa. Gentle Monster yana haɗin gwiwa tare da samfuran kamar Fendi da Alexander Wang.Baya ga gidan kayan gargajiya, sun kuma yi aiki tare da Tilda Swinton, Blackpink's Jennie, Duniya na Warcraft da Ambush.Mykita yana aiki tare da Margiela, Moncler da Helmut Lang.Krueger ya ce: "Ba wai kawai muna isar da samfuran da aka gama da hannu ba, amma R&D ɗinmu, ƙwarewar ƙira da hanyar sadarwar rarraba an haɗa su cikin kowane aiki."
Ilimin sana'a har yanzu yana da mahimmanci.Anita Balchandani, shugabar McKinsey Turai, Gabas ta Tsakiya da Afirka Tufafi, Fashion and Luxury Group, ta ce: "Don alamar alatu, zai zama da wahala a sami dukkan shawarwarin ƙwararru game da dacewa da gwaji."Wannan shine dalilin da ya sa muka yi imanin cewa kwararrun kayan aikin ido za su ci gaba da taka rawa.Inda kayan alatu za su iya taka rawa ya ta'allaka ne a cikin ƙirar ƙira da haɗin gwiwa tare da waɗannan masana."
Fasaha wani kayan aiki ne don haɓaka canje-canje a cikin masana'antar gilashi.A cikin 2019, Gentle Monster ya yi haɗin gwiwa tare da katafaren fasaha na China Huawei don sakin gilashin sa na farko mai wayo, yana bawa masu amfani damar yin kira da karɓar kira ta gilashin."Wannan zuba jari ne, amma mun ci riba mai yawa," in ji Jin.
Monster Gentle Monster sananne ne don sabbin tarin kayan sawa na ido, manyan nune-nunen tallace-tallace da babban haɗin gwiwa.
Mahimmanci akan ƙididdigewa ya zama wani sashe na ainihi na Gentle Monster.Kim ya ce masu amfani suna jan hankalin masu amfani da keɓancewar alamar.An haɗa fasaha a cikin kantin sayar da Monster Gentle da duk saƙon tallace-tallace."Yana janyo hankalin masu amfani.Mutanen da ba su ma yi tunanin sayen gilashin ba suna sha'awar kantin sayar da mutum-mutumi da nunin nuni," in ji Jin.Babban kantin sayar da dodo na Gentle Monster yana canza gogewar siyar da kayan sawa ta hanyar iyakantaccen jeri, robots da nunin sabbin abubuwa.
Mykita yayi kokarin 3D bugu da kuma ɓullo da wani sabon nau'i na kayan da ake kira Mykita Mylon, wanda ya lashe babbar IF kayan zane lambar yabo a 2011. Mykita Mylon-made na lafiya polyamide foda gauraye a cikin wani m abu ta amfani da 3D bugu fasahar-yana da m da kuma damar Mykita to sarrafa tsarin ƙira, in ji Kruger.
Baya ga bugu na 3D, Mykita ya kuma kafa haɗin gwiwa da ba kasafai ba tare da ƙera kyamara Leica don ƙirƙirar ruwan tabarau na musamman da na musamman don tabarau na Mykita.Krueger ya ce wannan keɓantaccen haɗin gwiwa ya kasance yana ci gaba sama da shekaru uku, yana ba Mykita damar "samo kai tsaye daga Leica ruwan tabarau mai inganci mai inganci tare da sutura iri ɗaya kamar ruwan tabarau na kyamarar ƙwararru da na'urorin gani na wasanni."
Ƙirƙira labari ne mai kyau ga kowa da kowa a cikin masana'antar gilashi.“Abin da muka fara gani a yanzu shine masana'antar da ake samun ƙarin sabbin abubuwa, gami da nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan na'urori da na'urorin samar da kayayyaki da kuma hanyoyin samar da ayyuka ga masu amfani da su.Ya fi sumul kuma ya fi dijital, "in ji Balchandani."Mun ga ƙarin sabbin abubuwa a wannan yanki."
Barkewar cutar ta tilasta wa masu amfani da ido su nemo sabbin hanyoyin isa ga masu amfani.Cubitts na amfani da fasahar tantance fuska ta Heru don sauya yadda masu siyan gilashin ke siyan gilashi, kuma suna ba masu amfani damar amfani da fasahar 3D don gwada gilashin a gida."Ka'idar Cubitts tana amfani da bincike (kashi na milimita) don juya kowace fuska zuwa ma'auni na musamman.Sannan, muna amfani da waɗannan ma'aunai don taimakawa wajen zaɓar firam ɗin da ya dace, ko ƙirƙirar firam daga karce don cimma daidaito da girman daidai, "in ji Tom Broughton, wanda ya kafa Cubitts.
Ta hanyar bincike mai zurfi da bincike, Bohten yana samar da samfurori masu ɗorewa masu dacewa da mutanen zuriyar Afirka.
Eyewa, babban dillalin kayan kwalliyar kan layi na UAE, kwanan nan ya tara dalar Amurka miliyan 21 a cikin tallafin Series B kuma yana shirin haɓaka samfuran sa na dijital.Anas Boumediene, wanda ya kafa kuma shugaban kamfanin Eyewa, ya ce: "Muna binciken yadda ake hada sabbin fasahohin na'urori a cikin jerin gaba, kamar tsarin ji na sauti."“Yi amfani da fasahar mu da tashoshi na omni ta hanyar kantunan dillalan mu.Kwarewa, za mu sami babban ci gaba wajen kawo ƙarin kasuwanni akan layi."
Ƙirƙirar ƙira kuma ta ƙara zuwa dorewa.Ba wai kawai game da cancanta ba.Co-kafa Nana K. Osei ya ce: "Dalilin da ya sa da yawa daga cikin abokan ciniki son yin amfani da daban-daban dorewa kayan, ko da shi ne shuka-tushen acetate ko daban-daban itace kayan, shi ne saboda ta'aziyya da kuma dacewa sun fi kyau fiye da karfe Frames.", co-wanda ya kafa Bohten, wata alama ce ta Afirka da aka zana.Mataki na gaba: Tsawaita yanayin rayuwar tabarau.A kowane hali, samfuran masu zaman kansu suna jagorantar sabon makomar tabarau.
Shigar da imel ɗin ku kuma ci gaba da sabuntawa tare da wasiƙun labarai, gayyata taron gayyata da haɓakawa ta imel ɗin Kasuwancin Vogue.Kuna iya cire rajista a kowane lokaci.Da fatan za a koma zuwa manufar sirrinmu don ƙarin bayani.


Lokacin aikawa: Nuwamba-10-2021